Na'urar firikwensin yatsa
Hoton hoton yatsa na gani ya ƙunshi ɗaukar hoto na dijital na bugu ta amfani da haske mai gani. Irin wannan firikwensin, a zahiri, kyamarar dijital ce ta musamman. Babban Layer na firikwensin, inda aka sanya yatsa, an san shi da fuskar taɓawa. Ƙarƙashin wannan Layer akwai wani Layer phosphor mai haske wanda ke haskaka saman yatsa. Hasken da ke haskakawa daga yatsan ya ratsa ta cikin Layer phosphor zuwa ɗimbin ingantattun pixels (na'urar da aka haɗa caji) wanda ke ɗaukar hoto na gani na sawun yatsa. Fuskar taɓawa ko datti na iya haifar da mummunan hoton sawun yatsa. Rashin lahani na irin wannan na'urar firikwensin shine gaskiyar cewa ikon yin hoto yana shafar ingancin fata akan yatsa. Misali, yatsa mai datti ko alama yana da wahalar yin hoto da kyau. Har ila yau, yana yiwuwa mutum ya zubar da saman saman fata a kan yatsa har ta kai ga ba a iya ganin sawun yatsa. Hakanan ana iya yaudare shi cikin sauƙi ta hoton hoton yatsa idan ba a haɗa shi da na'urar ganowa ta "rayuwa". Koyaya, ba kamar na'urori masu ƙarfi ba, wannan fasahar firikwensin ba ta da saurin lalacewa ga lalacewar fitarwar lantarki.